class:12a3 - thpt HonGai
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to our 12a3's forum!

Trang ChínhcalendarGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
bl4ck_c4t_91
bàn trưởng
bàn trưởng
bl4ck_c4t_91

ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!   ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!! I_icon_minitimeSun Jun 07, 2009 1:00 pm

Noi' thê' nao` nho?.. Tu` be' tớ đa~ mơ đc lam` điệp viên FBI tongue ( cha? na` xem n` phim hanh` động nên nhiêm~ y' ma`). Nhưng nhớn lên tơ' lại nghi~ khác , tớ mơ đc lam` BÁC SI~ THÚ Y . Có le~ đây la` điêu` ma` tớ nuối tiếc nhất trong đời vi` đa~ ko cố gắng thực hiện no' Crying or Very sad . Tớ muốn đc giúp đơ~ tất ca? các loai` vật bị con ngươi` ngược đai~, nghe có vẻ lơn' lao nhưng đây la` nhưng~ tâm sự thật long` của tơ'...Nhiêu` khi tớ chán ghét cuộc sông' nay`, xa~ hội nay`vi` có quá nhiêu` điêu` bât' công, quá nhiêu` sự tàn ác ma` đối với tớ ko thể chấp nhận đc. Tớ nghi~ răng` tha` lam` bạn va` nói chuyên với động vật con` hơn . Nhưng cuộc sông' la` vậy , se~ chăng? bao giơ` có thiên đương` cho bât' cư' ai.... Bởi vậy hay~ cố găng' thực hiện ươc' mơ cua? minh`, đưng` để cơ hội qua đi ma` cuối cung` phải nuối tiêc' như tớ..
Tơ' luận ra 1 điêu`:
ĐƠI` RÂT' DƠ? NHƯNG VÂN~ PHẢI NIÊM` NƠ?.. bye nhe

Laughing Laughing
Admin
Lớp trưởng
Lớp trưởng
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!   ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!! I_icon_minitimeSun Jun 07, 2009 1:24 pm

Trông hai cái mặt lợn kìa ghét quá đi Cool

Nói về chuyện ước mơ, lúc đầu tớ rất muốn làm hướng dẫn viên du lịch, tớ có thể đi khắp nơi trên thế giới này, hiểu biết về tất cả các nền văn hóa, quen với nhiều người và cảm thấy cuộc sống này thật có ý nghĩa hơn...

Nhưng mà sau này tớ nhận ra tớ ko thể dứt bỏ ra khỏi 1 mảnh đất, vì tất cả đều in dấu lại những kỉ niệm để thành 1 nỗi sầu không nguôi, chịu làm sao thấu cái cảm giác lúc nào cũng nhớ, nhớ về 1 thứ ngỡ tưởng chừng đã xa, xa lắm rồi....Chẳng hạn khi tớ mà đến được AI cập có thể tớ sẽ chìm đắm trong những ý nghĩ về Kim Tự Tháp, về Pharaoh, về sự bí ẩn nơi này....Hay đến HI Lạp biết đâu tớ sẽ ngập tràn trong những câu chuyện thần thọai mãi chẳng có đường về thế giới thực tại....

Lớn hơn 1 chút tớ mong muốn làm người chủ của 1 trang trại(hiểu là nông dân cũng đúng geek ), tớ sẽ có thể làm các công việc của 1 nhà nông, trồng cây hái trái, chăn bò, chăn dê trên những đồng cỏ xanh bát ngát...chìm đắm trong những sắc màu của thiên nhiên tớ sẽ tìm thấy sự yên bình...
Nhưng rồi tớ nhận ra sự khó khăn, vất vả của công việc; tớ nhận ra rằng mình sẽ chẳng bao giờ làm được công việc này....

Và bây giờ tớ mơ làm 1 nhà chính trị. Tớ muốn tớ có thể đem lại điều gì đó để làm thay đổi sự bất công và phi lý trong cuộc sống này...Tớ muốn đấu tranh cho những người cùng khổ, tớ muốn tất cả mọi người đều được sống hạnh phúc...Ước mơ ấy có lẽ sẽ còn rất xa xa lắm...Và tớ đang thiếu rất nhiều phẩm chất để hòan thành dc nó...Nhưng tớ tin ko cái gì là con người không thể làm được...COn người chỉ có thể bị hạ gục khi ngừng ước mơ và tin tưởng mà thôi...

Hy vọng mọi người cũng sẽ thực hiện được ước mơ của mình, để ước mơ sẽ mãi ko chỉ là ước mơ các bạn nhé!!!
https://class12a3.forum.st
bl4ck_c4t_91
bàn trưởng
bàn trưởng
bl4ck_c4t_91

Bài gửiTiêu đề: Re: ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!   ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!! I_icon_minitimeSun Jun 07, 2009 2:00 pm

VA triêt' ly' nghe hay thật đây'. Nhưng ko phai? cứ cô' găng' la` se~ thực hiện đc mọi ươc' mơ đâu bạn ạ...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!   ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!! I_icon_minitime

ƯƠC' MƠ CUA? CÁC PAC' NA` J`!!!!!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang